कोण होणार आमदार?

0
16

गोंदिया- उद्या १५ ऑक्टोबर रोजी होणा-या तेराव्या विधानसभेच्या सार्वत्रिक निवडणुकीच्या रिंगणात जिल्ह्यातील चार विधानसभा मतदारसंघात नामांकन मागे घेण्याच्या अखेरच्या दिवशी ३८ उमेदवारांनी नामांकन मागे घेतल्याने ५४ उमेदवार कायम आहेत. यात सर्वाधिक १९ उमेदवार हे गोंदिया विधानसभा मतदार संघात असून सर्वांत कमी ८ उमेदवार हे आमगाव विधानसभा मतदार संघात आहेत. नामांकन मागे घेण्याच्या दिवसापर्यंत राजकीय पक्षांतील बंडोबांना थंडोबा करण्यात पक्षांच्या नेत्यांना यश आले असले तरी काही बंडखोर हे पक्षाची डोकेदुखी ठरण्याची शक्यता आहे.

-: अर्जुनी मोरगाव विधानसभा:-
श्रीमती किरण कांबळे (शिवसेना)
राजेश नंदागवळी (भारतीय नॅशनल काँग्रेस)
राजकुमार बडोले (भाजप)
मनोहर चंद्रीकापूरे (राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टी)
डॉ.भीमराव मेश्राम (बसप)
धनपाल रामटेके (भारिप बहुजन महासंघ)
अजय लांजेवार (अपक्ष)
प्रमोद गजभिये (अपक्ष)
जगन गडपाल (अपक्ष)
रत्नदीप दहिवले (अपक्ष)
दिलवर्त रामटेके (अपक्ष)
इंजि.दिलीपकुमार वालदे (अपक्ष)
महेश शेन्डे (अपक्ष)

-:तिरोडा विधानसभा:-
परसराम कटरे (भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस)
श्रीमती राजलक्ष्मी तुरकर (राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टी)
पंचम बिसेन (शिवसेना)
विजय रहांगडाले (भाजप)
दीपक हिरापुरे (बसप)
अब्दूल कादीर शेख (मायनॉरिटीज डेमोक्रॅटिक पार्टी), वीरेंद्रकुमार जायस्वाल (पिझन्ट्स एन्ड वर्कर्स पार्टी ऑफ इंडिया),
अविनाश नेवारे (अपक्ष)
प्रताप पटले (अपक्ष)
दिलीप बनसोड (अपक्ष)
राजकुमार बोहने (अपक्ष)
मनोहर पटले (अपक्ष)
श्रावण रहांगडाले (अपक्ष)

-:गोंदिया विधानसभा:-
गोपालदास अग्रवाल (भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस)
विनोदकुमार अग्रवाल (भाजप)
अशोक गुप्ता (राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टी)
श्रीमती करुणा गणवीर (कम्युनिस्ट पार्टी ऑफ इंडिया), राजकुमार कुथे (शिवसेना)
योगेश बनसोड (बहुजन समाज पार्टी)
गोपाल उईके (गोंडवाना गणतंत्र पार्टी)
विनोदकुमार नंदुरकर (आंबेडकराईट्स पार्टी ऑफ इंडिया), चिंधूजी उके (अपक्ष)
संतोष उमरे (अपक्ष)
सुरेशकुमार चौरागडे (अपक्ष)
छैलबिहारी अग्रवाल (अपक्ष)
धमेन्द्र गजभिये (अपक्ष)
नारायण पटले (अपक्ष)
दिगंबर पाचे (अपक्ष)
नामदेव बोरकर (अपक्ष)
लक्ष्मण मेश्राम (अपक्ष)
मंगल मस्करे (अपक्ष)
इंजि.राजू ठकरेले (अपक्ष)

-:आमगाव विधानसभा:-
मूलचंद गावराने (शिवसेना)
रमेश ताराम (राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टी)
संजय पुराम (भाजप)
रामरतनबापू राऊत (भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस)
श्रीमती शारदा उईके (बसप)
केशवकुमार भोयर (अपक्ष)
सहेसराम कोरोटे (अपक्ष)
संतोष नाहाके (अपक्ष)